รบกวนด้วยครับ อยากทราบวิธีการคํานวนวงจรยกระดับเเรงดันครับ

ถาม- ตอบปัญหาเกียวกับ Elec. เช่น ทำวงจรไหนไม่ work, หรือจะให้หาวงจรอะไร post ข้อความทิ้งไว้ได้เลยครับ

Moderator: gang

ภาพประจำตัวสมาชิก
dekelec
Rookie
Rookie

รบกวนด้วยครับ อยากทราบวิธีการคํานวนวงจรยกระดับเเรงดันครับ

โพสต์โดย dekelec » 26/07/2009 1:47 pm

ผมอยากทราบสูตรการคํานวณวงจร ยกระดับเเรงดันอะครับ

คือ ถ้าผมต่อวงจรตามรูปที่เเนบมา เเล้วผมใช้ความถี่ 100Hz ผมจะใช้สูตรอะไรคํานวนหาค่า
ตัวเก็บประจุที่เหมาะสมกับความถี่นี้ เพื่อให้ OUT PUT มีเเรงดันออกมาเป็นสองเท่า

รบกวนด้วยครับ

Dek-elec@hotmail.com

แนบไฟล์
untitled.JPG (7.26 KiB) เปิดดู 1607 ครั้ง

ย้อนกลับไปยัง