ใครทำนาฬิกาจับเวลาดิแบบจิตอลได้มั้งครับ

ถาม- ตอบปัญหาเกียวกับ Elec. เช่น ทำวงจรไหนไม่ work, หรือจะให้หาวงจรอะไร post ข้อความทิ้งไว้ได้เลยครับ

Moderator: gang

liveinaday

ใครทำนาฬิกาจับเวลาดิแบบจิตอลได้มั้งครับ

โพสต์โดย liveinaday » 19/08/2009 11:47 am

ขอคำปรึกษาหน่อยคร้าบ

พอดีว่าอยากจะทำพรอพ ไปประกอบในหนังสั้นอะครับ

คือว่า อยากทำนาฬิกาดิจิตอลแบบนับถอยหลัง 999 วินาที
อะครับ (คล้ายๆ ที่อยู่ทีไฟแดง อะครับ แต่ขนาดเล็กประมาณนาฬิกาตั้งโต๊ะ) ครับ

อยากทราบว่ามีความเป็นไปได้มั้ย แล้ว วิธีทำต้องทำอย่างไรบ้าง

ขอบคุณจริงๆครับ ห้าๆๆๆๆ จนปัญญามากกับเรื่องงานไฟฟ้ามาก
:oops:
ปล. หรือมีใครรับทำบ้างครับ

qqq

โพสต์โดย qqq » 21/08/2009 10:05 pm

email มาที่ nid.chiangmai แอท ฮอทเมลล์ดอทคอมครับ

ย้อนกลับไปยัง